il <wa Ufupi
Wakulima, wafugaji wazuia
msafara wa Waziri Ulega

~ Kiteto. Kutokana na madai ya kukiukwa
kwa makubaliano ya wananchi wa vijijl vya
Partimbo, Njoro, Ndaleta wilayani Kiteto
Mkoa wa Manyera na Wakala wa Misitu
Tanzania (TFS), baadhi ya wakulima na
wafugajl wamelazimika kusimamisha msa-
fara wa Naibu Waziri wa Mifugo na Uvuyi,
Andallah Ulega wakitaka asuluhishwe.

Wananchi wamedai kutumia eneo linalo-
lalamikiwa kwa zaidi ya miaka 15, huku TFS
nayo Ikija na mpango wa kulihifadhi eneo
hilo.

Wakiwa wameshika majani kama ishara
ya amani, wananchi hao walimsimamisha
Naibu Waziri huyo na aliposimama walidai

» baadhi yao wamekamatwa na vyombo vya
dola kwa kukutwa eneo hilo.

Hali hii ikamlazimu Naibu Waziri Ulega
kumpigia simu Meneja wa TFS, Profesa

Dos Santos Silayo mbele ya wakulima na
wafugaji. na kumweleza kilio hicho cha
wananchi

Akizungumza kwa njia va simu huku
wananchi hao wakisiliza, Profesa Silayo
aliwaahidi atakwéenda kulishughulikia suala
hilo akisema yuko katika makabidhiano ya
ofisi. “Mkuu wa wilaya nakuagiza shughu-
likia migogoro hii fuatilia tupate majibu ya
wafugaji tisa waliokamatwa ambao dha-
mana yao nimeambiwa imefungwa, watu
hawa wasibughudhiwe mpaka majibu haya
yatakapopatikana,” alisema Naibu Waziri

Ulega. (Mohamed Hamad)
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Samia atimiza
Nyer

ndoto ya g
ere Bwawa la Kiteto |1

Ujenzi wa bwawa hilo Mwalimu Julius Kambarage wakazi wanaozunguka bwawa

Na Mwandishi Maalumu ukikamilika maji yatatumiwa na Nyerere na tayari fedha hilo ni wafugaj. Tl )
y mifugo, wanyama wa porini na rimetengwa,” alisema. Ole Lekaita alisema !
AlS Dk Samia Suluhu matumizi ya binadamu. Wakazi wa Wilaya ya Kiteto wanashukuru namna Serikali ya |
Hassan ametimiza ndoto Ulega alisema ni fahari kwa wameomba bwawa hilo liitwe Awamu ya Sita |r~:avynﬁhug'lm'hh1 !
va Rais wa Serikali ya Rais Samia kutimiza ndoto ya Mama Samia Kaiwang kwa na changamoto zinazowaku rq!:m !
Awamu ya Kwanza, Julius Nyerere kwa kuzingatia maono kushukuru jitihada zinazofanywa wananchi wakiwemo wafugaji
Nyerere kwa kujenga upya rake kwa kuhakikisha bwawa na Serikali ya Awamu ya Sita. hasa katika suala la mabwawa, l‘
bwawa ambalo Baba wa iyﬁIu linaanza kufanya kazi Ulega aliagiza 1-.i_':1mn=:h| hao malisho na rnn|!:-5'|1n. ) ‘
Taifa alilijenga mwaka 1975 na upya na akasema mkandarasi walitunze liwe na tija kwao kwa Mkurugenzi Mtendaji wa 1
i Pty amelifanyia tafiti na muda kuwa watapata maji mengi na Halmashauri ya }*ﬁ'l.:yn ya Kiteto,
Iul~:1pa_:au1~:n nﬂl}?nkﬂ '1'??8' wowole kuanzia sasa ataanza kuondokana na adha hiyo kwa Johin Nchimbi alisema eneo la
Naibu Waziri wa Mifugo i kufanya kazi ya uje nzi. mifugo. kujenga bwawa hilo lifanyiwa |i
Uvuvi, M_m_dnll.‘l_h Ulega aiu-cma #Rais Samia Suluhu Hassan Mbunge wa ]i(nbu [a Kitelo, lami_ukuwumu wa miundombinu |
I‘-‘}}'“ m“'h!‘t!:lm mwa wi 'Ika . anakuja kutimiza ndoto ya Edward Ole Lekaita alisema na uimara wa udongona ﬂ
alipofanya ziara ya kikazi katika Mywalimu Julius Kambarage mradi huo utawawezesha akasemna wanatarajia ujenzi wa ‘J
Wilaya ya Kiteto mkoani Manyara Nyerere, Anafanya mengi wananchi wa eneo hilo bwawa hilo utagharimu zaidi ya |
kukagua bwawa la Kaiwang r;]i}rmt;va na kuwazwa na Rais kumkumbuka Rais Samia pmiaha shilingi milioni 500. :
katika Kijiji cha Ndedo. tva Awamu ya Kwanza hayati yao yote kwa kuwa asilimia 90 ya i
y ——--hn.:-_'.-"_-.-‘:_:_ﬂ-ﬁ—_—mI:-—. l:l:-r-l-—'h.—"-! S =i=--':‘-r—.r——
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kufugia kuku

Na Amina Omari, Tanga

(UU wa Mkoa
wa Tanga, Omari
Mgumba ametaka

wananchi mkoani humo kua-
cha tabia ya kubadili matumi-
zi ya vyandarua vya msaada
vinavyotolewa na serikali
katika jitihada za kupambana
na ugonjwa wa malaria kwa
kufugia kuku au kuvulia

samaki.
Mgumba alitoa onyo hilo

wakati wa uzinduzi wa ugawaji
wa vyandarua kwa wanafunzi
wa shule za msingi mkoani Tanga
ambapo shule zote 1,083 Katika
wilaya zote nane zitafikiwa.

“Napenda kuwaagiza
viongozi wote wa serikali, dini
na jamii kusimamia matumizi
sahihi ya vyandarua hivi,
jamii ielimishwe umuhimu na
matumizi sahihi ili kuepuka
matumizi yasiyotarajiwa,”
alisema.

Mgumba alibainisha kwamba
ili kuhakikisha kiwango
cha maambukizi ya malaria
kinapungua hadi kufikia asilimia
0 ifikapo mwaka 2030, serikali
imeandaa ugawaji wa vyandarua
vyenye viuatilifu kwa wanafunzi
hao kuanzia darasa la kwanza
hadi la saba.

Meneja wa Bohari ya Dawa
(MSD) Mkoa wa Tanga, Siti
Abdulrahman alisema serikali
imewapa jukumu la kusambaza
vyandarua hivyo kwa mikoa
ya Iringa, Dodoma, Manvyara,
Kilimanjaro na Tanga, )
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RC awatangazia ‘vita' wanaotumia vyandarua kufugia kuku, samaki

Ma Hamida Kamchalla,

™A Rl A
oty (s

MEKUU wa Mkina wa Tangs
Chmar Ml AW
syooshea “kdole' wananchi wa
naoturtia vibaya vyandara vya
misaada vinavvorodewa kwa apll
va kujikinga na maambuldn va
wonfwa wa malara

amerioma baadhl va familia
rinarotuinta vvandarsa hivyo
kama nyumba za katfugia kul
na miundombinu va knvulia <

maki katika Bahard yva Hindl na
mabwawa
Il G Jgin
Tamgs, wakati wa uzinduzi wa
werwaii wa viandania kwa wa
mafungi wa shobe za mshgn LUS
rilkroko mkoan| humio

serwalaaiza VIOEOED wole Wil
seriball dinl na jamii, kusimam
ia matumiz sshihi ya vyandana
hivi

Jamii jelimishwe umulm
na mratumizd sahihi @ uepuka
o vasiyotarajma, kama

Alitoa onvo

i O wa Rabs, Tawals za Mikoa
na Serikali xa Mitaa (TAMISEMID,
Walimu shukeni kea lish- imeandaa mpsingn wa g
irikdana na wataalumg  wa Wi vinctnkiu
e elimu na kusisitiza  kwa wanafunzi o kuanzia dar
mcitimiz sahiin ya vvandarE 253 ka kwanra had la seba
hivi kwa wanafunz wakatl Katlka halla hivo, Meneja wa
wa wecrwall shilenlk”™ alisisiiea Bohard Kuu va Dawa (MSD)
Mgumba Mioa wa Tamga, S AbAuRE
iserna i kuhaldkdsha kiwan man, alisema kowa serikall m
po cha maambukizi ya malana  ewaps jukumu la busambazs
kinapungun  badl  Kubikis asil wvandarsa hivvo kwa mikoa y3
irria sifurl iRkapo mwaka 20000 fringm. Dodoma, Mamyara, Kl
serikall kupita Wizarm yva Alya  manjgarm i Tanga

milvvoshuhudia Kwemye mipa
e mkngine Wyopita

VYANLEIUA YWeEIT

Albsemia owa Mkoa wa Tanga
waImepathwa vvandaania Sl

1 Sy DOl 20
Eawiwa kwa TSI
buanria mreanalunel wa daras
L kwaunza hodi b iy

vitakavvo-

hule zote 23

Mkuu wa Wikwa Tang
Hashbmu  Mgandilwa,  alisema
kwa nafasi yake WWERD
wa ldngla mahali popoie ak
shiriloana na VIongonam Wengline
M rikal o bckakds b Vil
nanchl lowaeiull kinyume na
matakwn vall vEKW
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